Lịch thi đấu, thể thức thi đấu vòng loại VCSA mùa xuân 2017

Thể thức thi đấu và bảng đấu: 16 đội chia làm 4 bảng đấu A, B, C, D và chia làm 2 vòng đấu:

Danh sách các đội tham dự:

STT

Tên đội

Tên viết tắt

Khu vực

1

ROG FFQ

FFQ

[VCSA – 7th] HCM

2

HaiAnh T Team

HAT

[VCSA – 9th] HN

3

Cantho Cherry

CR

[VCSA – 10th] HCM

4

Saigon eHub United

EHU

[VCSB] – HCM

5

Saigon Young Generation

SYG

[VCSB] – Miền Nam 1

6

Saigon BinhLe

SBL

[VCSB] – Miền Nam 2

7

Camau LunaBoss

CLB

[VCSB] – Miền Nam 3

8

Hanoi GetBetter

HNG

[VCSB] – HN

9

Hungyen ThanglongGame

TLG

[VCSB] – Miền Bắc 1

10

Bacninh Star99

S99

[VCSB] – Miền Bắc 2

11

Thainguyen GameNongLam

GNL

[VCSB] – Miền Bắc 3

12

Yenbai AKGaming

AKG

[VCSB] – Miền Bắc 4

13

Danang RioNewE

DRN

[VCSB] – Đà Nẵng

14

Hue Audora

ADR

[VCSB] – Miền Trung 1

15

Khanhhoa DragonSnake

KDS

[VCSB] – Miền Trung 2

16

Gialai FATGaming

FAT

[VCSB] – Miền Trung 3

Vòng bảng:

  • Thể thức: Vòng tròn tính điểm BO2. Thắng (2-0) được 3 điểm, hòa (1-1) được 1 điểm.
  • Thời gian:
    • Ngày 10/12/2016 – Bảng A, Bảng B.
    • Ngày 11/12/2016 – Bảng C, Bảng D.
  • Đội hạng nhất và hạng nhì mỗi bảng sẽ bước vào vòng thi đấu loại trực tiếp.
  • Trong trường hợp các đội bằng điểm, thứ hạng của các đội sẽ được xác định bằng thành tích đối đầu, nếu không thể xác định bằng thành tích đối đầu, thứ hạng các đội sẽ được xác định bằng chỉ số thời gian (Time-rating = Tổng thời gian thua – Tổng thời gian thắng).

Clip bốc thăm bảng đấu:

 
Bảng A Bảng B Bảng C Bảng D
ROG FFQ Hue Audora HaiAnh T Team Cantho Cherry
Bacninh Star99 Saigon eHub United Saigon BinhLe Khanhhoa DragonSnake
Danang Rio NewE  Hungyen ThangLongGame    Saigon Young Generation    Hanoi GetBetter
Yenbai AKGaming Gialai FATGaming Camau LunaBoss Thainguyen GameNongLam   

Lịch thi đấu:

Ngày 10/12/2016

Bảng A

Bảng B

15:00

FFQ vs DRN

S99 vs AKG

ADR vs EHU

TLG vs FAT

17:00

FFQ vs S99

AKG vs DRN

EHU vs TLG

FAT vs ADR

19:00

DRN vs S99

AKG vs FFQ

FAT vs EHU

TLG vs ADR

 

Ngày 11/12/2016

Bảng C

Bảng D

15:00

HAT vs SBL

SYG vs CLB

CR vs KDS

HNG vs GNL

17:00

SYG vs HAT

SBL vs CLB

HNG vs CR

GNL vs KDS

19:00

SYG vs SBL

CBL vs HAT

CR vs GNL

KDS vs HNG

Vòng loại trực tiếp:

  • Thể thức: Loại trực tiếp BO3.
  • Thời gian: Ngày 17/12/2016.
  • Thăng hạng VCS A Mùa Xuân 2017: 02 đội chiến thắng cuối cùng.
  • Tranh hạng 3-4: Thay thế các đội trong trường hợp đội có suất thi đấu VCS A Mùa Xuân 2017 nhưng không đủ điều kiện tham dự.



Bạn có thể quan tâm